วันที่ 10 ตุลาคม 2564 เทศบาลตำบลกระดังงา ได้ลงพื้นที่ในการตรวจสอบข้อเท็จจริงตามข้อร้องเรียนของประชาชน และได้ให้ความช่วยเหลือประชาชนที่ได้รับความเดือดร้อนจากแมว บริเวณเขตรับผิดชอบในพื้นที่ หมู่ที่ 8 ตำบลกระดังงา อำเภอบางคนที จังหวัดสมุทรสงคราม โดยเจ้าของแมวรับปากว่าจะดูแลแมวนำเข้ากรง มิให้ออกมาสร้างความเดือดร้อนต่อไป